ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการถอนฟันคุด  (อ่าน 16755 ครั้ง)

ดิศรณ์ เวชกามา

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเรื่องการถอนฟันคุด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 12:12:03 PM »
สอบถามเรื่องการถอนฟันคุด พอดีว่าพึ่งอายุ 17 คับแต่ฟันคุดขึ้นแล้วมันไม่สบายปากครับแล้วเศษอาหารชอบไปติดเลยมีคำถามว่า
1.ค่าใช้จ่ายในการถอนเท่าไหร่ครับ ใช้บัตรประกันสุขภาพได้หรือเปล่าครับ
2.รอคิวนานไหมครับ
ขอบคุณครับ

ทพญ.นฤพร

Re: สอบถามเรื่องการถอนฟันคุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 12:05:59 PM »
การรับบริการผ่าฟันคุด ถ้าใช้สิทธิ์บัตรทองสามารถรับบริการได้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ โดยน้องดิศรณ์สามารถเข้ารับการตรวจ และรับบัตรนัด เพื่อรอเข้าผ่าฟันคุดประมาณ 1 เดือนค่ะ ยังไงหมอจะรอตรวจน้องที่ รพ.พนมไพรนะคะ แล้วพบกันค่ะ

ดิศรณ์ เวชกามา

Re: สอบถามเรื่องการถอนฟันคุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 08:51:38 PM »
ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวเข้าไปตรวจนะครับ