ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วย check new version hosxp  (อ่าน 4343 ครั้ง)

รพสต.ดอนกลอย

• Jr. Member
  • **
ว่าด้วย check new version hosxp
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 08:52:52 PM »
เรียน ท่านผู้รู้ครับ ผมได้ check new version hosxP ในโปรแกรม ปรากฎว่ามี pop-up แสดงดังไฟล์แนบมาต้องแก้ไขอย่างไรครับ--ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

admin

• Administrator
  • Newbie
Re: ว่าด้วย check new version hosxp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 08:31:43 AM »
โปรแกรม HOSxP_PCU ของท่านก็เป็น Version ล่าสุด ตอนนี้แล้วนิครับ 3.55.2.2
ปัญหาน่าจะเกิดจากการติดต่อกับ server ที่ให้ download ของ HOSxP_PCU

Link download Version 3.55.2.2
http://www.phanomphrai.net/download/hosxp_pcu/NewVer55.2.2.rar
Download ตรงๆ แล้วไป Double Click ได้เลย ก็เหมือนกับติดตั้งผ่านหน้า Check New version

ถ้าไม่ได้ยังไงก็ลองเปิดตัว Remote จาก HOSxP_PCU เดี๋ยว IT รพ.จะ Remote ไปดูให้ ครับ

รพสต.ดอนกลอย

• Jr. Member
  • **
Re: ว่าด้วย check new version hosxp
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:28:40 AM »
 o.k. ขอบคุณมากๆครับ